पुणेकरांसाठी आनंदाची बातमी! ‘या’ प्रवाशांचा प्रवास होणार आणखी सुखकर, लवकरच सुरु होणार विशेष एक्सप्रेस ट्रेन

0
52

राज्यातील रेल्वे प्रवाशांसाठी एक मोठे अपडेट समोर आले आहे. पुण्यातील रेल्वे प्रवाशांसाठी हे अपडेट आणखी खास असेल.दिवाळीच्या काळात रेल्वे गाड्यांमध्ये मोठी गर्दी असते. पुणे ते अमरावती आणि अमरावती ते पुणे दरम्यान धावणाऱ्या गाड्यांमध्येही मोठी गर्दी असते.
खरे तर अमरावतीहून तसेच विदर्भातून पुणे आणि पुण्याहून विदर्भात जाणाऱ्यांची संख्या लक्षणीय आहे. सणासुदीच्या काळात ही संख्या आणखी वाढते.दिवाळीच्या काळात आणि दिवाळीनंतरचे काही दिवस या रस्त्यांवर खूप गर्दी असते.
ही गर्दी पाहता मध्य रेल्वेने दिवाळीदरम्यान पुणे ते अमरावती दरम्यान विशेष साप्ताहिक एक्स्प्रेस चालवण्याचा निर्णय घेतला आहे.विशेष म्हणजे या विशेष एक्स्प्रेस गाडीचा कालावधी संपणार होता.त्यामुळे पुणे ते अमरावती दरम्यान धावणाऱ्या एक्स्प्रेस गाडीचा विस्तार करण्यात यावा, अशी मागणी या मार्गावरील प्रवाशांकडून होत होती.दरम्यान, प्रवाशांची मागणी आणि या मार्गावरील वाढती गर्दी लक्षात घेता मध्य रेल्वेने या एक्स्प्रेस गाडीचा कालावधी वाढवण्याचा मोठा निर्णय घेतला आहे.आता या मार्गावर 2 डिसेंबरपर्यंत एक्स्प्रेस गाड्या धावणार आहेत.

पुणे ते अमरावती अशा एकूण आठ ट्रिप आणि अमरावती ते पुणे चार ट्रिप वाढवण्यात येणार आहेत.त्यामुळे या मार्गांवरील रेल्वे प्रवाशांचा प्रवास अधिक सुखकर होईल, अशी अपेक्षा आहे.मध्य रेल्वेने दिलेल्या माहितीनुसार, ट्रेन क्रमांक 01439 स्पेशल एक्स्प्रेस ट्रेन 1 डिसेंबर 2023 पर्यंत आठवड्यातून दोनदा चालवली जाईल.ही गाडी पुणे रेल्वे स्थानकातून शुक्रवार आणि रविवारी दुपारी 22.50 वाजता अमरावतीसाठी सुटेल आणि दुसऱ्या दिवशी सायंकाळी 5.30 वाजता अमरावतीला पोहोचेल, असे रेल्वे अधिकाऱ्यांनी सांगितले.तसेच 01440 क्रमांकाची विशेष एक्सप्रेस अमरावती ते पुणे दरम्यान 2 डिसेंबरपर्यंत धावणार आहे. या कालावधीत ही ट्रेन आठवड्यातून दोन दिवस धावणार आहे.ही गाडी शनिवारी आणि सोमवारी रात्री 19.50 वाजता अमरावतीहून पुण्यासाठी सुटेल आणि दुसऱ्या दिवशी 16.20 वाजता पुण्याला पोहोचेल, असे रेल्वे अधिकाऱ्यांनी सांगितले.मध्य रेल्वेच्या अधिकाऱ्यांनी दिलेल्या माहितीनुसार, या मार्गावरील सर्व महत्त्वाच्या स्थानकांवर या विशेष एक्स्प्रेसला थांबा देण्याची योजना आहे.ही गाडी बडनेरा, मूर्तिजापूर, अकोला, वाशीम, हिंगोली, बसमत, पूर्णा, परभणी, परळी वैजनाथ, लातूर रोड, लातूर, उस्मानाबाद, बार्शी टाउन, कुर्डुवाडी, जेऊर, जिंती रोड, दौंड, केडगाव, उरळी या महत्त्वाच्या रेल्वे स्थानकांवर थांबेल.त्यामुळे या मार्गावरील नागरिकांच्या प्रवासाला वेग येणार असून, सणासुदीच्या काळात मोठा दिलासा मिळणार आहे.


LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here